Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 75

LOLLIPOP-MASHMALOW FINAL MOD

Chào tất cả anh em lte2, sau khi ra nhiều bản beta chia sẻ trên face hội, hôm nay TD chính thức ra bản final rom, rom được tái tạo từ NVP6.7 final của bác khoc vo le.
    Vì có nhiều ý kiến cho rằng nên giữ tên rom nvp nên bản này mình giữ lại tên rom trong thông tin phần mềm vẫn là NVP
    Bản này fix lại những lỗi tồn đọng như anh em đã coment, bỏ 3 phím ảo điều hướng, mặc định nhấn giữ phím home là nút recent apps,
    Mục tiêu làm rom: đó là làm sao cho giống Mashmalow 6.0 theo phong cách AOSP của google trên dòng nexus, từ hình ảnh cho đến hiệu ứng
    Quy trình mod: xóa bỏ những gì lỗi thời, thay thế những gì hiện đại hơn bắt kịp xu thế, mang đậm dấu ấn lollipop và mashmalow từ hình ảnh đến hiệu ứng, mod dựa trên xpose làm chủ đạo, vì chỉ có các modun xpose mới mang được hiệu ứng giống lollipop, cho dù mod tay cỡ gì đi nữa vẫn là sự trơ trọi về hiệu ứng, cái này anh em nào có điện thoại hay máy tính bảng chạy 5.0 thì sẽ thấy hiệu ứng tuyệt vời uyển chuyển của nó. Và nay đã có tren lte2 của chúng ta
    Cách up: Rom dạng restore
    Sau khi tải về anh em dùng rootexplore giải nén ( hay bất ky pm giải nén nào cũng được) ta được file 1970-***-02 chép file này theo đường dẫn clockworkmod/backup trên sdcard hoặc extsdcard, xong vào rec restore nhé,
    Để tránh những lỗi không mong muốn anh em cứ thực hiện 3wipe, và 3format ( caches, data, system) sau đó hãy restore nhé
    Chú ý: backup lại rom dang dùng, sử dụng rec vĩnh viễn hoặc touch
    Chúc mọi người vui vẻ trải nghiệm rom, cảm anh em nhé

Link rom:
    https://drive.google.com/file/d/0ByZEEJ5XMynzZXZDdS1hNlFNVDQ/view?usp=docslist_api

Vài hình ảnh của rom
    https://drive.google.com/folder/d/0ByZEEJ5XMynzdDBZNW9tTXItNUU/edit

Khắc phục lỗi âm thanh nhỏ trên NVP, anh em tải về dùng rootexplore copy theo đường dẫn system/app set 644 nhé, mình quên add vào rom
    https://drive.google.com/file/d/0ByZEEJ5XMynzelI1SlpKOGVSUDg/view?usp=docslist_api

Fix lỗi không có file media: các bạn vào cài đặt mở rộng kéo xuống chọn Quét file media - tick bỏ chọn ô vuông Tắt chức năng quét xong khởi động lại là có nhạc có hình thôi

Thêm gói udate ứng dụng tiện lợi cho anh em luôn, bao gồm facebook, messenger, zalo, cam360, youtube, map, drive, chrome, zalo... bao gồm 11 ứng dụng hay dùng mới nhất, anh em sau khi restore rom xong thì cho máy khởi động để lên màn hình chính rồi hãy vào rec lại flash gói update này nha, ( lưu ý flash luôn không wipe nhé), mục đích để đỡ mất thời gian cài ứng dụng làm hao pin nóng máy nhé
    https://drive.google.com/file/d/0ByZEEJ5XMynzNVh0WW1aTVB2eDg/view?usp=docslist_api

Hóng link ! bác làm file zip để flash nữa thì tốt quá

Oh oh

Thêm 1 số hình ảnh nữa được ko bạn?

Trích dẫn Gửi bởi volamaster
    Thêm 1 số hình ảnh nữa được ko bạn?
    Đầu bài nha bạn

Đang ở
    Trảng Dài - Biên Hòa - Đồng Nai
    hê hê like,a mới vô lgviet ak,nhận ra e ko

Trích dẫn Gửi bởi MinhPhucPro
    hê hê like,a mới vô lgviet ak,nhận ra e ko
    Nhận ra rồi, mà vứt tên thật là minh phúc ah

Trích dẫn Gửi bởi Tinh Dang
    Nhận ra rồi, mà vứt tên thật là minh phúc ah
    ô lộ nhanh nhỉ,vâng là em kaka đang bận mấy app ko test rom anh rồi mới kéo lúc chiều

Liệt phím rồi rec home có dc không bác

Bản này dùng pin thế nào vậy bác, giống nvp 6.7 kg ạ.
    Có ai dùng thử cho em ý kiến với

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối