Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 195

Rom LightBlue(K/L/S/LV) VH và fix lại.

Xin chào ae trong box LT2!
    Rom Stock của LG đa phần là nền trắng chữ đen và các bản mod của các bác trên 4rom mình cũng vậy.Tuy nhiên giao diện đen vẫn được khá nhiều bạn ưa thích(trong đó có mình) vì nhìn dịu mắt hơn và cũng hợp với cái vỏ màu đen hơn:laugh:.Mở đầu phải kể đến bác@yeucongnghe bên box LT1 đã mod thành công giao diện Flex cho Lu kế đến bên box chúng ta tiếp tục có bác@KhocVoLe_6794.Cá nhân mình cũng thích diều này,dạo bên BBS có thấy bản Rom Alloy giao diện rất đẹp chắc ae cũng đã biết nên mình đưa em nó về cho ae box ta hấp :laugh:.
    Rom này là bản Sling của bác @blueberry do bạn Alex6jg mod lại giao diện theo phong cách Alloy nên mình cũng ko biết lấy tên nào cho hợp lý nên mạn phép đặt tên cho nó là LightBlue cho em nó có danh chính ngôn thuận:roflmao:.Mong được sự cảm thông từ 2 tác giả bản rom trên!
    Công việc mình làm từ bản rom Alloy:
    VH lại toàn bộ rom(rom gốc chỉ có tiếng Trung),thay lại LGhome 5x4,fix lỗi hiển thị kích thước font,mod lại giao diện dial cho đồng bộ tông màu đen,thay thế trình nhắn tin cũ bằng trình nhắn tin CM với độ tuỳ biến cao và ko bị lỗi chữ đen khi gọi tên từ danh bạ,xoá bỏ 1 số app ko cần thiết,bổ xung thêm các app Rec touch của bác @xuantunt,RootExplorer tiếng Anh,locksceen,và chỉnh sửa 1 số app khác.........
    Một vài hình ảnh demo

Xin chân thành cảm ơn tác giả bác @blueberry ,bạn @alex6jg các bác @xuantunt ,@KhocVoLe_6794 đã giúp đỡ mình để thực hiện công việc này!
    Cách up rom(Xin đọc kỹ và thực hiện đầy đủ các bước nếu ko muốn bị lỗi:alien:)
    1-Rom up bằng Rec VV
    2-3 wipe up các gói nền v20-tuỳ theo máy bạn bản nào để chọn gói cho hợp lý,nhấn mạnh phải về nền stock để ko bị lỗi wifi, ko được 3format nếu ko sẽ bị treo logo(tham khảo tại đây

http://lgviet.com/forum/threads/goi-len-xuong-nen-v10-v20-khoi-can-kdz-l-lv-k-s.11263/
    3-Không reboot tiếp tục flash rom LightBlue
    4-Đợi flash xong reboot system now chờ máy khởi động vào cài đặt.
    5-Khi máy vào phần cài đặt bạn bỏ qua kết nối Internet hoặc wifi để vào thẳng màn hình chính rồi đăng nhập tài khoản sau tránh tình trạng bị báo lỗi sai mật khẩu google.
    6-Cách fix bug Cài đặt mở rộng cho các bạn đã tải link ngày11-2-2014 tải file này chép vào system rồi set 644(Các bạn tải link phía dưới đây thì ko cần làm công đoạn này)
    https://www.dropbox.com/s/8bc1h853lex6zds/build.prop
    Mã MD5: 5CEC7DB7EC9E56AE6FBD1798182D77F5
    Links downlowd

https://docs.google.com/file/d/0B_PCaMF5epjiNEt1emFET28xTUU/edit?pli=1

Vài thủ thuật giúp trình nhắn tin đẹp hơn!
    Các bạn vào cài đặt tin nhắn =>cài đặt chủ đề
    Chúng ta quan tâm đến 2 vấn đề anh sách màu sắc tin nhắn và Màu sắc tin nhắn.
    Đầu tiên là danh sách màu sắc tin nhắn

Các thiết lập trong này sẽ thể hiện ở đây-các bạn có thể lựa chọn phông nền và màu chữ cho phù hợp

Tiếp đến trong phần Màu sắc tin nhắn

Sẽ cho kết quả ở đây

Lưu ý sau khi thiết lập các hình ảnh hoặc thông số màu sắc chữ bạn thoát khỏi tin nhắn sau đó vào lại để xem thành quả coi ưng ý chưa,nếu chưa thích có thể chỉnh sửa lại.Thân!

Dang hóng nè bác

Hay đó . Chuẩn bị up thôi

Gửi từ LG-F160 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Cũng hóng

Very nice.....

Sent from my LG-F160K using Tapatalk

Wifi chùa up lâu quá:ninja:

Màu đen huyền bí :laugh:

hóng link , thấy trước tiên là đẹp, hợp với mình. Thank thớt

up, hóng

Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối